เมื่อวันที่ ๙ มิ.ย.๖๖ พลเรือตรี วีระชัย หลีค้า ผู้บัญชาการกองพลนาวิกโยธิน หน่วยบัญชาการนาวิกโยธิน เป็นประธานพิธีปิดการแข่งขันโดดร่มกีฬากองทัพไทยและสำนักงานตำรวจแห่งชาติ ครั้งที่ ๕๓ ประจำปี ๒๕๖๖ โดยมี คณะกรรมการกีฬาโดดร่มพร้อมด้วยนักกีฬาของเหล่าทัพต่างๆ และสำนักงานตำรวจแห่งชาติ ร่วมในพิธีฯ ซึ่งกำหนดจัดการแข่งขันระหว่างวันที่ ๑-๙ มิ.ย.๖๖ ที่ผ่านมา ณ สนามโดดร่มกองทัพเรือ หาดยาว ต.สัตหีบ อ.สัตหีบ จว.ชลบุรี โดยมีกองทัพเรือเป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขัน สำหรับผลการแข่งขันในปีนี้
๑. รางวัลการแข่งขันโดดร่ม กีฬากองทัพไทยและ สำนักงานตำรวจแห่งชาติฯ ประเภททีมอุปถัมภ์
๑.๑ ประเภทหมู่แม่นยำชาย ทีมอุปถัมภ์
รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ ทีม ลูกประดู่ ๑
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ ได้แก่ ทีม SKY DIVE THAILAND
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ ได้แก่ ทีม ตำรวจพลร่มเสือดำภาคเหนือ
๑.๒ ประเภทหมู่แม่นยำหญิง ทีมอุปถัมภ์
รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ ทีม ลูกประดู่ ๒
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ ได้แก่ ทีม เอราวัณ ๑
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ ได้แก่ ทีม อำนวยสวัสดิ์ CONTRACTION
๑.๓ ประเภทบุคคลแม่นยำชาย อุปถัมภ์
รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ ร.ต.มานิต ณ ลำพูน ร.น. ทีม ลูกประดู่ ๑
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ ได้แก่ ร.ท.สมศักดิ์ คำมอญ ร.น. ทีม ลูกประดู่ ๑
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ ได้แก่ จ.ส.อ.วีรชัย พงษ์ใหม่ ทีม RTARF
๑.๔ ประเภทบุคคลแม่นยำหญิง อุปถัมภ์
รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ น.ส.กัณฐิกา สีซาพุด ทีม ลูกประดู่ ๒
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ ได้แก่ อส.ทพ.หญิง อนัญญา ดวงสะอาด ทีม ลูกประดู่ ๒
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ ได้แก่ น.ส.สุภาพร โสระเวช ทีม ลูกประดู่ ๒
๒. รางวัลในการแข่งขันโดดร่มกีฬากองทัพไทยและสำนักงานตำรวจแห่งชาติฯ ประเภทอาวุโส นอกราชการอายุ ๕๐ ปีขึ้นไป
๒.๑ ประเภทหมู่แม่นยำ อาวุโส
รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ ทีม รักเธอ "เฒ่า" ฟ้า
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ ได้แก่ ทีม เอราวัณ
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ ได้แก่ ทีม OLD MARINES
๒.๒ ประเภทบุคคลแม่นยำ อาวุโส
รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ น.อ.เกษม อิทธิโชติเดโช ทีม รักเธอ "เฒ่า" ฟ้า
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ ได้แก่ พ.อ.อำนาจ ศุภานุสนธิ์ ทีม เอราวัณ
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ ได้แก่ ร.ต.โกมล สลีอ่อน ทีม เอราวัณ
๓. รางวัลการแข่งขันโดดร่มกีฬากองทัพไทยและสำนักงานตำรวจแห่งชาติฯ ประเภททีมกองทัพไทย
๓.๑ ประเภทหมู่แม่นยำชาย ทีมกองทัพไทย
รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ ทีม กองทัพเรือ ชาย
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ ได้แก่ ทีม กองทัพอากาศ ชาย
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ ได้แก่ ทีม สำนักงานตำรวจแห่งชาติ ชาย
๓.๒ ประเภทหมู่แม่นยำหญิง ทีมกองทัพไทย
รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ ทีม กองทัพเรือ หญิง
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ ได้แก่ สำนักงานตำรวจแห่งชาติ หญิง
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ ได้แก่ ทีม กองทัพบก หญิง
๓.๓ ประเภทบุคคลแม่นยำชาย กองทัพไทย
รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ ร.อ.สันติศักดิ์ สิทธิสกุลรัตน์ ร.น. ทีม กองทัพเรือ
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ ได้แก่ น.อ.สมโภช สิงห์คลาน ทีม กองทัพอากาศ
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ ได้แก่ ร.ต.วานิตย์ ธรรมประดิษฐ์ ร.น. ทีม บก.กองทัพไทย
๓.๔ ประเภทบุคคลแม่นยำหญิง กองทัพไทย
รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ น.ส.ปราณี นิตยะวงษ์ ทีม กองทัพเรือ
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ ได้แก่ ร.ต.หญิง นารีรัตน์ เรืองทอง ทีม กองทัพอากาศ
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ ได้แก่ นางสมทรง ศรีเมือง ทีม กองทัพเรือ
๔. รางวัลประเภทเกาะหมู่ ๘ คน รูป "Stereopod" หรือ 8 Way Speed "Stereopod"
รางวัลชนะเลิศ ได้แก่ ทีม สำนักงานตำรวจแห่งชาติ
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๑ ได้แก่ ทีม กองทัพบก
รางวัลรองชนะเลิศอันดับ ๒ ได้แก่ ทีม กองทัพเรือ
๕. รางวัลประเภทชนะเลิศคะแนนรวม และถ้วยรางวัลพระราชทาน
๕.๑ รางวัลชนะเลิศคะแนนรวม กีฬากองทัพไทย และสำนักงานตำรวจแห่งชาติ ครั้งที่ ๕๓
การคิดคะแนน โดยการนำเอาคะแนนประเภททีมทั้งชายและหญิง รวมกับ คะแนนบุคคลที่ดีที่สุด ๔ คน ทั้งชายและหญิง ทีมที่มีคะแนนรวมดีที่สุด ได้ครองถ้วยรางวัล กีฬากองทัพไทยได้แก่ ทีม กองทัพเรือ
๕.๒ รางวัลชนะเลิศประเภทเกาะหมู่ ๘ คน รูป Stereopod หรือ 8 Way Speed Stereopod
ครองถ้วยรางวัลพระราชทาน สมเด็จพระเจ้าน้องนางเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี ได้แก่ ทีม สำนักงานตำรวจแห่งชาติ
๕.๓ รางวัลถ้วยพระราชทานของ พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทร มหาวชิราลงกรณพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว
การคิดคะแนน โดยการนำเอาคะแนนหมู่แม่นยำ ของประเภททีมแต่ละทีม รวมกับคะแนนประเภทบุคคลแม่นยำ ชาย และหญิง ที่ดีที่สุด ๔ คน ตามจำนวนครั้งที่โดด รวมเป็นคะแนนรวมของแต่ละทีม นำมาเป็นคะแนนรวมของแต่ละเหล่าทัพ (ทบ. ทร. ทอ. ตร. และ บก.ทท.) เหล่าทัพที่มีคะแนนรวมที่ดีที่สุด จะได้รับรางวัลถ้วยพระราชทานของ พระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทรมหาวชิราลงกรณ พระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว ได้แก่ ทีม กองทัพเรือ